NGÔI NHÀ TRÁI TIM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NGÔI NHÀ TRÁI TIM

Hãy cho - Hãy nhận - Hãy sống bằng cả con tim

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Kết quả tình huống tháng 10 và tình huống tháng 11

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nguyenthidiemmy

nguyenthidiemmy

Kết quả tình huống tháng 10 và tình huống tháng 11 Empty
Bài gửiTiêu đề: Kết quả tình huống tháng 10 và tình huống tháng 11   Kết quả tình huống tháng 10 và tình huống tháng 11 Icon_minitimeTue Nov 02, 2010 4:26 am

Trong tháng vừa qua, CLB Ngôi nhà trái tim đã nhận được sự tham gia rất nhiệt tình của các bạn trong mục " Thử tài ứng xử" . Qua sự bàn bạc, đánh giá, CLB xin quyết định trao phần quà tháng này cho bạn Foreverlove_bmt09. Xin được chúc mừng bạn. Bạn liên lạc với CLB qua số điện thoại 01689924660 ( My) để nhận quà bạn nhé!

Và sau đây sẽ là tình huống tháng 11 :
Giờ sinh hoạt cuối tuần, cô giáo Ngọc đang phổ biến công việc cho tuần lễ chào mừng 20-11. Cả lớp ai cũng háo hức hưởng ứng. Bỗng từ cuối lớp Vinh nói to: “Ôi dào! Thầy cô dạy mình thì mình thăm hỏi, còn mấy thầy Hiệu trưởng, Hiệu phó có dạy đâu, không cần phải đi thăm”. Cả lớp không có phản ứng gì.
Anh (chị) có suy nghĩ gì về ý kiến của em Vinh, và xử lý tình huống này như thế nào?
gloryhien

Kết quả tình huống tháng 10 và tình huống tháng 11 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kết quả tình huống tháng 10 và tình huống tháng 11   Kết quả tình huống tháng 10 và tình huống tháng 11 Icon_minitimeThu Jan 08, 2015 8:41 pm

nguyenthidiemmy đã viết:
Trong tháng vừa qua, CLB Ngôi nhà trái tim đã nhận được sự tham gia rất nhiệt tình của các bạn trong mục " Thử tài ứng xử" . Qua sự bàn bạc, đánh giá,  CLB xin quyết định trao phần quà tháng này cho bạn  Foreverlove_bmt09. Xin được chúc mừng bạn. Bạn liên lạc với CLB qua số điện thoại 01689924660 ( My) để nhận quà bạn nhé!

Và sau đây sẽ là tình huống tháng 11 :
Giờ sinh hoạt cuối tuần, cô giáo Ngọc đang phổ biến công việc cho tuần lễ chào mừng 20-11. Cả lớp ai cũng háo hức hưởng ứng. Bỗng từ cuối lớp Vinh nói to: “Ôi dào! Thầy cô dạy mình thì mình thăm hỏi, còn mấy thầy Hiệu trưởng, Hiệu phó có dạy đâu, không cần phải đi thăm”. Cả lớp không có phản ứng gì.
Anh (chị) có suy nghĩ gì về ý kiến của em Vinh, và xử lý tình huống này như thế nào?

theo tôi, trước tiên tôi nhắc nhở em đó k được phát biểu như thế. sau đó tôi mới giáo dục cả lớp như sau: tuy các thầy cô không trực tiếp giảng dạy chúng e nhưng những người đó đã có công lo cho các e về các phong trào trong nhà trường, lo cho các e có bàn ghế, đèn sáng để các e học tập. các thầy cố ấy làm những việc lớn lao khác k giống như các thầy cô giáo đứng lớp. mong các e hiểu, nhà trường như một cỗ máy khổng lồ. mỗi bộ phận đều có công việc và chức năng khác nhau, thiếu một trong những bộ phận đó thì các e cũng hiểu rồi. cô mong rằng các em quên có thái độ như thế đi nhé. vì "bán tự vi sư, nhất tự vi sư"

Kết quả tình huống tháng 10 và tình huống tháng 11
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Kết quả tình huống tháng 5
» Kết quả tình huống tháng 6 và tình huống tháng 7
» Kết quả tình huống tháng 1 và tình huống tháng 2
» Tình huống tháng 8
» Tình huống tháng 4: