NGÔI NHÀ TRÁI TIM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NGÔI NHÀ TRÁI TIM

Hãy cho - Hãy nhận - Hãy sống bằng cả con tim

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

ngành Tâm lý học

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
loveyousomuch

ngành Tâm lý học Empty
Bài gửiTiêu đề: ngành Tâm lý học   ngành Tâm lý học Icon_minitimeTue Jun 07, 2011 10:26 pm

Chào mọi người, mình là thành viên mới của diễn đàn, rất vui khi cùng tham gia với mọi người.

Mình có một số vấn đề xin mọi người tư vấn giúp:

Mình thấy ngành Tâm lý học rất thú vị và đặc biệt là Tâm lý học kinh doanh. Nhưng trong ngành này mình có rất ít thông tin về nó và mình đang xác định xem đó có phải đam mê của mình không để mình có thể theo nó mà chuyển ngành, chuyển trường. Xin mọi người giúp với.

Các bạn có biết những buổi hội thảo chuyên đề về Tâm lý học thì cho mình biết với nha.

MÌnh chân thành cảm ơn mọi người!

Very Happy
peterduynguyen
Admin
peterduynguyen

ngành Tâm lý học Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ngành Tâm lý học   ngành Tâm lý học Icon_minitimeWed Jun 15, 2011 4:00 am

Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn Ngôi nhà trái tim.
Cũng như ban mình cũng rất thích tâm lý học về lĩnh vực kinh doanh. Nhưng hình như ở Việt Nam mình chưa có nghành đào tạo này thì phải. Mà chỉ có chương trình đào tạo Tâm lý học và tâm lý giáo dục thôi bạn ơi. Nên hông biết ban chuyển trường thì chuyển đi đâu, nếu có alo cho mình chuyển với nhé.
Riêng về lĩnh vực tâm lý kinh doanh thì trong chương trình đào tạo của ngành tâm lý học hoặc là các nganh kinh tế thì cũng có một số môn liên quan như như là tâm lý học quản trị kinh doanh, tâm lý học quản lý, tâm lý học khách hàng, tâm lý học giao tiếp trong kinh doanh...đó bạn. Ngoài ra bây giờ cũng có nhiều khóa ngắn hạn được mở ở các trung tâm đào tào nguồn nhân lực, viện kinh tế, đại học kinh tế, trung tâm giá kỹ năngị sống,... Bạn có thể tìm hiểu thêm để chọn cho mình chỗ học tốt nhất.
Còn về hội thảo về tâm lý học thì bạn có thể xem thêm ở topic chuyên đề, hội thảo ở bên trên. Chúng mình sẽ cập nhập thường xuyên. À nếu bạn ở TP.HCM thì có thể đến sinh hoạt với chúng mình vì mỗi tháng chúng mình tổ chức một chuyên đề, hội thảo liên quan đến các vấn đề tâm lý thường nhựt đó bạn.
Thân ái!
dhy;
loveyousomuch

ngành Tâm lý học Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ngành Tâm lý học   ngành Tâm lý học Icon_minitimeWed Jun 15, 2011 9:43 am

Hi. Mình xin cảm ơn nhiều lắm.
Sáng nay mình vừa tìm thấy 1 khoá học: "Nhập môn tham vấn trị liệu tâm lý"

http://www.tamlythuchanh.com/trainning/detail/phong-dao-tao-boi-duong-chuyen-mon-nghiep-vu-83/

http://www.tamlythuchanh.com/trainning/detail/lich-hoc-lop-boi-duong-chuyen-mon-quy-iii-2011-84/

Mọi người ai có nhu cầu hay góp ý gì thì tìm hiểu nha, khai giảng 20/6, học trong 6 tháng, học phí là 4,8 triệu.

Hiện giờ thì mình chưa có tiền đóng học phí. hi

A, bạn nói các bạn có những buổi chuyên đề về Tâm lý, bạn cho mình tham gia với.

Sắp tới mình có tổ chức vào ngày nào không? Hay các bạn sẽ thông báo ờ chuyên mục nào đê mình theo dõi rồi tham gia.

Hì. Cảm ơn mọi người! Very Happy
peterduynguyen
Admin
peterduynguyen

ngành Tâm lý học Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ngành Tâm lý học   ngành Tâm lý học Icon_minitimeThu Jun 16, 2011 7:14 am

HI, tâm lý trị liệu là một môn chuyên ngành nên mình đã được học rồi. Bạn đi học có gì mới thì chia sẻ với nha.
Còn các chuyên đề, hội thảo về tâm lý thì mình đăng trong mục này nè https://ngoinhatraitim.forumvi.com/f10-forum ban tìm hiểu nha.
Còn về Club thì bây giờ các bạn đang thi nên để hết tháng này mới có hoạt động mới, có gì mình sẽ thông báo sau.
Thân!
Sponsored content

ngành Tâm lý học Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ngành Tâm lý học   ngành Tâm lý học Icon_minitime

ngành Tâm lý học
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» tìm sách tâm lý chuyên ngành
» Vấn đề tình dục trong ngành sư phạm