NGÔI NHÀ TRÁI TIM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NGÔI NHÀ TRÁI TIM

Hãy cho - Hãy nhận - Hãy sống bằng cả con tim

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

" Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nguyenthidiemmy

nguyenthidiemmy

" Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: " Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2   " Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2 Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 7:40 am

Thông báo với tất cả các thành viên của diễn đàn, Chuyên mục " Thử tài ứng xử" mùa thứ 2 lại tiếp tục hội ngộ.
Mời các thành viên tham gia vào chuyên mục bằng cách phản hồi câu trả lời trực tiếp vào diễn đàn.
Cũng giống như năm trước, mỗi tháng chúng ta sẽ có một tình huống. Cuối mỗi tháng BTC sẽ chọn ra bạn có câu trả lời hay nhất và gửi tặng bạn một món quà. Sau đó bạn sẽ có cơ hội tham gia vào gala " Thử tài ứng xử " vào khoảng tháng 4 để nhận những phần thường hấp dẫn hơn.
Một điểm khác giữa " Thử tài ứng xử" mùa này so với mùa trước là các tình huống sẽ đa dạng hơn. Có thể các bạn sẽ phải đóng vai người tư vấn để cho bạn mình một lời khuyên hay một khuynh hướng giải quyết vấn đề.
Chúc các bạn may mắn!

[/size]
nguyenthidiemmy

nguyenthidiemmy

Bài gửiTiêu đề: Tình huống tháng 7   " Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2 Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 7:55 am

“Mình và người đó yêu nhau được 6 tháng. Dù bị gia đình, bạn bè phản đối, nhưng như “trúng” phải bùa mê, mình đã yêu đắm đuối say mê, rồi ngu ngốc trao đời con gái cho người đó. Mọi chuyện có lẽ sẽ cứ bình yên trôi nếu người yêu cũ của người đó không xuất hiện. Sự có mặt của cô ấy đã khiến người yêu mình thay đổi. Anh ấy không còn quan tâm đến mình nhiều như trước nữa. Thậm chí, còn dắt người yêu cũ đến nhà một người bạn ở nhờ và anh cũng ngủ luôn ở đó. Họ ở với nhau 3 ngày và sau khi cô gái kia về, anh lại quay về, ngọt nhạt với mình như xưa. Lúc đó, thực sự mình không muốn nhìn mặt anh. Nhưng khi anh nói, có lẽ tình yêu của chúng mình sẽ phải kết thúc ở đây, vì anh không thể quên được người yêu cũ, mình như bị sét đánh ngang tai. Đó là thời gian khủng khiếp nhất. Mình ăn không nổi và học cũng chẳng xong, chỉ như một cái xác không hồn.

Vừa chia tay mình hôm trước, hôm sau, anh đã lên Facebook nhắn lời yêu thương nồng nàn với người con gái kia. Mình đau lắm. Giờ đây, hai đứa tuy chẳng nhắn tin, chat chit với nhau, nhưng hôm trước, mình có vào Facebook của anh (mình có pass) và thấy anh có nhắn tin với người yêu cũ là vẫn không thể quên được tình yêu riêng. Thực sự khi đọc những dòng này, không hiểu sao mình lại nghĩ rằng, anh vẫn còn tình cảm với mình. Khi tụ tập bạn bè (vì mình và anh học chung một lớp), mình vẫn cố gắng vui vẻ và làm như “anh không là gì với tôi”. Nhưng thực sự mình đau lắm. Phải làm gì bây giờ? Liệu rằng tình yêu có còn cơ hội quay lại? Mình đã ngu ngốc trao đời con gái cho anh, làm sao mình dám yêu người khác nữa?”
luv_u_4ever_999

luv_u_4ever_999

Bài gửiTiêu đề: thời gian là liều thuốc chữa lành mọi vết thương   " Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2 Icon_minitimeMon Aug 15, 2011 10:48 pm

Chào BQT Ngôi nhà và trái tim, BTC THử Tài Ứng Xử
Em xin giải quyết tình huống theo cách ứng xử của mình như sau.
Sáu tháng không phải là thời gian dài để có thể hiểu và chia sẻ với nhau trong tình yêu hai đứa. Tình yêu có rất nhiều điều mà không thể lý giải được, chẳng hạn như vì sao mình lại "trúng" bủa mê của người đó, yêu người đó đắm đuối say mê. Trước hết, sau sự việc xảy ra mình cần bình tâm lại xem xét mọi việc trong thời gian đã qua. mình nên nhìn nhận lại xem tại sao gia đình và bạn bè đều phản đối việc mình và người ấy yêu nhau. Hẳn bạn bè và người lớn đã hiểu ra vấn đề gì từ người ấy, hay chỉ là ấn tượng ban đầu?. Có thể là khách quan, có thể là chủ quan để đánh giá một người. Mình sẽ đi trao đổi trực tiếp với mọi người xung quanh để tìm ra lý do trên.
Sau đó, mình sẽ không liên lạc với người ấy một thời gian. Thời gian này để mình kiểm định lại những việc làm của người ấy trong thời gian chưa có cô bạn gái cũ xuất hiện. anh ấy yêu mình thật lòng hay tất cảchỉ là khoảng lấp cho người cũ. Rồi mình cũng cân nhắc lại những lời nhận xét của bạn bè, người thân. Khi đã bình tâm và tìm ra câu trả lời, mình sẽ tìm cách gặp trực tiếp anh ấy để hỏi rõ về hành động và việc làm của anh. Nếu anh ta thương mình thì sẽ không có việc anh dẫn một người khác về nhà bạn ngủ nhờ đến tận 3 ngày. Có thể đó chỉ là tình cảm nhất thời, những cảm xúc đã qua với người yêu cũ làm cho anh ấy không quên được. Cũng có thể là thói trăng hoa sẵn có. Mình sẽ để anh ấy nói rõ suy nghĩ của anh, để anh ấy cảm nhận. Hoặc là mình, hoặc là cô ấy. Nếu anh chọn cô ấy, mình sẽ ra đi. Tuy là đau, tình yêu mà, không ai có thể cưỡng lại trái tim mình cả. Và cả việc trao cho anh ấy cái quý nhất của cuộc đời mình. Nhưng mình tin, bạn bè và người thân luôn ở cạnh bên mình. những công việc xã hội, những mối quan hệ sẽ kéo mình ra khỏi con người mà dù ở cạnh bên vẫn luôn lừa dối mình. Còn nếu anh ấy chọn mình, mình yêu cầu anh ấy không được liên lạc với cô bạn ấy nữa. Tình yêu mình đã trải qua 6 tháng, 6 tháng mình tin là trong anh sẽ có sự quyết định đúng đắn, ai là người hợp với anh. Mình ko quản thời gian, điện thoại riêng tư của anh. Nhưng nếu mình biết anh còn lừa dối mình để bắt cá hai tay, mình quyết tâm không liên lạc với anh nữa. Tình yêu chỉ có thể quay lại khi anh thật lòng đến với mình.
Trường hợp anh chọn cô ấy, mình sẽ xem đây như một bài học cho bản thân. tình yêu vội vàng trao thân cho bạn trai. đó không phải là tình yêu mà là cảm xúc xác thịt. Nếu sau này co ai đó yêu mình. mình sẽ bày tỏ vấn đề đó một cách rõ ràng. mình biết răng người đến sau sẽ bị shock, và có thể người ấy sẽ chia tay mình. Nhưng thà một lần mình nói rõ đến tránh rắc rối về sau. Cuối cùng, mình vẫn tin có tình yêu đích thực trong cuộc đời này. Luôn tin rằng vậy:).
Họ và tên: Võ Nguyên Anh
Lớp: TLGD.K36
Trường: ĐH Sư Phạm TPHCM
Điện thoại: 01212099567
Email: nguyenanh.su999@gmail.com
nguyenthidiemmy

nguyenthidiemmy

Bài gửiTiêu đề: Re: " Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2   " Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2 Icon_minitimeThu Aug 18, 2011 2:23 am

Ngày 30.8 BTC sẽ họp và công bố kết quả em nhá. Chúc em may mắn.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: " Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2   " Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2 Icon_minitime

" Thử tài ứng xử" tiếp tục mùa thứ 2
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 101 câu chuyện thiền
» Nhu cầu giao tiếp
» Điểm thi HK 2 lớp TLGD K34 (tiếp theo và hết)
» Giao tiếp với thiếu niên
» một vài khái niệm về Tâm lý học giao tiếp